อิสสราวิลล์ หัวหิน

อิสสระ วิลล์ หัวหิน หัวหิน, ประจวบคีรีขันธ์
Price: ฿ 18,000,000 price reduces ฿ 19,900,000
พิมพ์
วิลล่า
ขนาด
307 ตร.ม
ห้องนอน
3
ห้องน้ำ
4
รายละเอียด
อ้างอิง: LAZ200893
พิมพ์: วิลล่า
ขนาดภายใน: 307
ขนาดที่ดิน: 175.7ตร.ม
ราคาต่อ ตร.ม.:: ฿ 58,632
ห้องนอน: 3
ห้องน้ำ: 4

เกี่ยวกับรายการนี้

ภาพรวมวิลล่าชั้นเดียวสระส่วนตัวในหัวหิน

วิลล่าชั้นเดียวสไตล์โมเดิร์นในย่านทับใต้ หัวหิน ตั้งอยู่ในโครงการบ้านพักอาศัยบรรยากาศเงียบสงบ มีพื้นที่ใช้สอยภายในประมาณ 307 ตารางเมตร และที่ดินขนาดประมาณ 716 ตารางเมตร เหมาะสำหรับครอบครัวที่ต้องการบ้านพักตากอากาศหรือบ้านอยู่อาศัยระยะยาวพร้อมความเป็นส่วนตัวสูง

ตัวบ้านออกแบบให้เชื่อมต่อพื้นที่ใช้สอยภายในกับสวนและสระน้ำได้อย่างลงตัว ประกอบด้วย 3 ห้องนอน 4 ห้องน้ำ พร้อมตกแต่งเฟอร์นิเจอร์ครบสไตล์โมเดิร์นโทนสีอบอุ่น เข้าอยู่ได้ทันที รูปแบบอาคารเน้นความโปร่งโล่งสบายและรับแสงธรรมชาติทั่วทั้งหลัง

คุณสมบัติและจุดเด่นของตัวบ้าน

จุดเด่นสำคัญคือสระว่ายน้ำส่วนตัวทรงสี่เหลี่ยมติดตัวบ้าน พร้อมสเต็ปลงน้ำใช้งานสะดวก และมีระเบียงเทอเรซปูกระเบื้องรอบสระสำหรับพักผ่อนกลางแจ้ง ภายในเป็นแปลนเปิดโล่งเชื่อมโซนนั่งเล่น รับประทานอาหาร และครัว ทำให้พื้นที่ดูกว้างและใช้งานสะดวก พื้นกระเบื้องโทนสว่างช่วยให้บ้านดูสบายตา

ห้องนั่งเล่นมีประตูกระจกบานเลื่อนแบบเต็มความสูง เปิดออกสู่สระและสนามหญ้า สร้างบรรยากาศเชื่อมต่อภายในภายนอกได้ดี ฝ้าเพดานฝังไฟดาวน์ไลท์และเล่นระดับซ่อนแสง เพิ่มความหรูหราและให้แสงสม่ำเสมอ มีระบบเครื่องปรับอากาศแบบฝังฝ้าหรือแขวนใต้ฝ้าหลายตำแหน่ง ช่วยให้ห้องเย็นสบายทุกมุม

โซนครัวและรับประทานอาหารออกแบบสไตล์โมเดิร์นโทนไม้และสีอ่อน มีตู้บิลท์อินทั้งส่วนล่างและส่วนบนพร้อมพื้นที่เก็บของหลายจุด เคาน์เตอร์ครัวท็อปหินลายสโตนพร้อมอ่างล้างจานในตัว และมีไอแลนด์หรือเคาน์เตอร์เสริมเพิ่มพื้นที่เตรียมอาหาร บริเวณรับประทานอาหารจัดโต๊ะขนาด 6 ที่นั่ง รองรับสมาชิกครอบครัวและแขกได้สบาย

รายละเอียดสำคัญของห้องนอนและห้องน้ำ

ห้องนอนหลักมีพื้นที่กว้าง มีเตียงคู่ขนาดใหญ่ เฟอร์นิเจอร์บิลท์อินและมุมโต๊ะเครื่องแป้ง พร้อมหน้าต่างและประตูกระจกสูงจรดพื้นมองเห็นสระและสวนได้จากเตียง ห้องนอนบางห้องเปิดออกสู่สระว่ายน้ำโดยตรง เพิ่มความรู้สึกเป็นรีสอร์ตส่วนตัว ทุกห้องใช้โทนสีอบอุ่นและผ้าม่านทึบแสงพร้อมม่านโปร่งช่วยควบคุมแสง